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*'Wafugaji wabadilike

Na John Mhala,Monduli

BUNGE wa Monduli

mkoani Arusha, Fredy

Lowassa amesema ili
kuendana na kasi va mabadi-
liko va teknolojia duniani na
mabadiliko va tabianchi, jamii
za kifugaji hazina budi kubadili
mtizamo na kuwekeza katika
elimu kwa watoto wao.

Fredy alisema hali ilivyo sasa, ni
lazima jamii za wafugaji zikabadi-
lika na kujikita zaidi katika elimu
ya watoto wao na kuachana na
dhana va kuwa na idadi kubwa
ya mifugo ambayo haiendeni na
changamoto va ardhi.

Alitoa wito huo wilayani
Monduli wakati akikabidhi vifaa

BARAR LEO UK 20

mbalimbali vikiwemo mago-

doro, masanduku, madaftari,

sare za shule na mahitaji men-

gine kwa wanafunzi zaidi ya 200
waliofaulu na kutakiwa kujiunga
na kidato cha kwanza wilayani
humo lakini wakashindwa kujiunga
na kidato cha kwanza kwa kukosa -
vifaa.

“Tunashindana kuhusu mifugo,
hakuna ujanja kwa sababu watu
wanaongezeka, ardhi haiongezeki,
ni kweli tumekuwa tukiamini kuwa
mifugo ndiyo benki yetu lakini
kwa hali ilivyo sasa haiwezekani,”
alisema.

Alisisitiza kuwa jamii ya wafu-
gaji ya kifugaji inahitaji elimu zaidi
kutokana na mfumo wa maisha
yao . '

Aidha, aliwataka wananchi wa
Monduli kuenzi mawazo ya Waziri
Mkuu Mstaafu, Edward Lowassa
ambaye ni mwasisi wa shule za
kata nchini kwa kuwatendea
haki watoto wa jamii ya kimaasai
kwenda shule.

Mkuu wa Shule ya Sekondari
ya Ole Sokoine, Thomas Lukumay
alisema licha ya mwamko mkubwa
wa elimu kwa wazazi, changamoto
inayokabili wafugaji ni ukame
kwani idadi kubwa ya mifugo
imekufa.

“Karibia asilimia 35 ya wa-
nafunzi waliopangiwa kujiunga
kidato cha kwanza wameshindwa
kuripoti shule kutokana na kukosa
vifaa vya shule, wazazi wengi
wanapiga simu kuomba muda wa

. wasomeshe watoto’ «

kuendelea kufanya maandalizi,”
alisema.

Baadhi ya wanafunzi waliopata
msaada huo, Mustapha Saimoni
ambaye amepangiwa kwenda Shule
ya Sekondari Engutoto alisema
alihuzunika alipoona wenzake
wakienda shuleni.

“Sasa mbunge anirudishia
matumaini, nitaenda shule na ni-
naahidi kusoma kwa bidi,” alisema
Mustapha.

Hafla hiyo ilihudhuriwa pia
na viongozi wa mila (Laigwanani)
ambao Freddy aliwaomba wamsai-
die kuhakikisha watoto waliofaulu
wanakwenda shule bila kukosa,
badala ya kuwaachia walimu
peke yao ambao wana majukumu

mengine.
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